วันที่ 6 พฤษภาคม 2567 เวลา 10.00 น. นายอำนาจ สุทิน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 เป็นประธานพิธีเปิดโครงการKick Off “สุขาดี มีความสุข” พร้อมใช้รองรับในการเปิดภาคเรียนที่ 1/2567 ณ โรงเรียนบ้านขันหมู่ อำเภอควนขนุน จังหวัดพัทลุง โดยติดป้ายโลโก้“สุขาดี มีความสุข” พร้อมกันทั่วประเทศ ผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meetingโดยมีรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย ผู้บริหารสถานศึกษา ครู นักเรียน ผู้ปกครอง ร่วมกิจกรรม
ในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6919-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6921-1600x1067.jpg)
- พิธีเปิดโครงการ “สุขาดี มีความสุข” พัทลุง เขต 1 - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วยกรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศ - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งรองผู้อำนวยการสถานศึกษาและผู้อำนวยการสถานศึกษา เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 - 28 เมษายน 2024