วันที่ ๙ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายธีระยุทธ อุ่นวิเศษ ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานในการประชุมผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรทางการศึกษา ครั้งที่ ๓/๒๕๖๗ เพื่อแจ้งข้อราชการ และการดำเนินงานของกลุ่ม/หน่วย ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เช่น นโยบายการบริหารการขับเคลื่อนระบบคลังสื่อเทคโนโลยีดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน รายงานจำนวนผู้ลงทะเบียนขอเข้าร่วมโครงการแก้ไขปัญหาหนี้สินครูฯ เป็นต้น และมีการมอบโล่ เกียรติบัตรให้แก่สถานศึกษาที่มีผลงานด้านต่าง ๆ ณ ห้องประชุมโรงเรียนชุมชนวัดกลางกร่ำ อำเภอแกลง จังหวัดระยอง พร้อมนี้ มีการแสดงความยินดีกับ นายพชรพล จ่าพุลี รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ ในโอกาสย้ายไปดำรงตำแหน่ง รอง ผอ.สพป.สุรินทร์ เขต ๒
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024