เริ่มต้นด้วยความสุขกับการเปิดภาคเรียนวันแรก
วันที่ 16-17 พฤษภาคม 2567 โรงเรียนสาครพิทยาคาร จัดกิจกรรมสร้างความประทับใจ BACK TO SCHOOL “สาครพิท เพิ่มรู้ พูนสุข” เพื่อให้นักเรียนโรงเรียนสาครพิทยาคารเกิดความสุขสนุกสนานในการเรียนรู้กับการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ซึ่งสอดคล้องกับนโยบายการศึกษา “เรียนดี มีความสุข” ของพลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ โดยมี ดร.สินีนาฏ ธรรมชาติ ผู้อำนวยการโรงเรียนสาครพิทยาคาร เป็นประธานเปิดกิจกรรม ณ หอประชุม โรงเรียนสาครพิทยาคาร
#โรงเรียนสาครพิทยาคาร
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-107.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-108.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-109.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-111.png)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024