นายประสิทธิ์ หนูกุ้ง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสงขลา สตูล เป็นประธานในพิธีเปิดและให้โอวาทกิจกรรมค่ายภาษามลายู Melayu Camp ครั้งที่2 ให้กับนักเรียนโรงเรียนในศูนย์เครือข่าย ทั้ง 4 ศูนย์เครือข่ายภาคใต้ จำนวน 60 โรง ในวันที่ 18-19 พฤษภาคม 2567 เพื่อเพิ่มศักยภาพในการเรียนภาษามลายูและสร้างแรงจูงใจในการเรียนภาษามลายูให้กับนักเรียน ณโรงแรม เดอะ ฟลอร่า เมย์ รีสอร์ท จังหวัดสงขลา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-115.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-114.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-113.png)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024