วันจันทร์ที่ 20 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.15 น. นายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 มอบหมายให้ สิบเอกสมเกียรติ บุญสูงเนิน รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 นำข้าราชการและบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมเขตสุจริต เข้าแถวเคารพธงชาติ ไหว้พระสวดมนต์แผ่เมตตา สร้างความตระหนักถึงความจงรักภักดีต่อสถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ เสริมสร้างวัฒนธรรมองค์กร สร้างวินัย การตรงต่อเวลา ปลูกฝังจิตสำนึกในการปฏิบัติงานด้วยความสื่อสัตย์ สุจริต จากนั้นได้พบปะแจ้งข้อราชการและภาระกิจงานสำคัญของ สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ณ บริเวณหน้าอาคาร สพป.ชัยภูมิ เขต 3
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมการประชุมชี้แจงตัวชี้วัดผลลัพธ์ตามมาตรการปรับปรุงประสิทธิภาพในการปฏิบัติราชการของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 (เพิ่มเติม) ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ (โปรแกรม Zoom) - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 เปิดการแข่งขันโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 9/2567 - 25 กรกฎาคม 2024