วันที่ 20 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.00 น. ดร.อัจฉรา ช่วยนุ่ม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเชียงใหม่ ร่วมประชุมหารือแนวทางการจัดการรูปแบบการสร้างเครือข่ายทางการศึกษา พี่ เพื่อน น้อง ผ่านระบบออนไลน์ ในการพัฒนาคุณภาพการศึกษาสำหรับโรงเรียนทุกสังกัดในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ โดยมีสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นผู้จัดการประชุม และทีมงานโรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย ได้นำเสนอแนวทางการดำเนินการในบทบาทโรงเรียนพี่ และการสร้างเครือข่ายพี่ เพื่อน น้อง ในการดูแลช่วยเหลือ ร่วมมือกันพัฒนาศักยภาพทางการศึกษา ของโรงเรียนเครือข่าย โดยการประชุมจัดขึ้น ณ ห้องประชุมเซนต์แมร์ ชั้น 3 อาคารเซนต์แมร์ โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย (มัธยม) อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งการดำเนินการดังกล่าวจะเป็นแนวทางในการระดมสรรพกำลังจากทุกภาคส่วนในการพัฒนาคุณภาพการศึกษา ตามนโยบาย เรียนดี มีความสุข และจับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน ของกระทรวงศึกษาธิการ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1394340.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1394341.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1394342-968x1600.jpg)
- สพม.เชียงใหม่ ลงพื้นที่นิเทศติดตามการดำเนินการเตรียมความพร้อมโรงเรียน 1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.เชียงใหม่ นิเทศ ติดตาม ผลการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนภาษาอังกฤษตามกรอบอ้างอิง CEFR ของครูผู้สอนภาษาอังกฤษ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.เชียงใหม่ บรรจุครูผู้ช่วย จำนวน 3 อัตรา - 24 กรกฎาคม 2024