เมื่อเวลา 09.00 น.วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 ที่โรงเรียนวัดหลวงวิทยา อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ นายสุเทพ ศรบุญทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 พร้อมด้วย พนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา เข้าร่วมพิธีเปิดและปล่อยแถว KICK – OFF ตามโครงการเปิดภาคเรียนอย่างปลอดภัย สู่วิถีเด็กไทยในศตวรรษที่ 21 เพื่อเฝ้าระวัง ป้องกัน และการคุ้มครองดูแลช่วยเหลือความประพฤตินักเรียน และนักศึกษา ในช่วงเปิดภาคการศึกษา ให้มีความปลอดภัยในทุกมิติ และเพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับนักเรียน นักศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา สถานศึกษา ผู้ปกครอง ตลอดจนประชาชนทั่วไป ที่สำคัญยิ่งในศตวรรษที่ 21 ต้องสร้างความรับรู้และการมีส่วนร่วมของทุกหน่วยงานที่เกี่ยวข้องทั้งในและนอกสังกัดกระทรวง ศึกษาธิการ ร่วมกันทำหน้าที่คุ้มครอง ดูแล ส่งเสริม ช่วยเหลือและแก้ไขปัญหานักเรียนและนักศึกษาประพฤติตนไม่เหมาะสม ตลอดจนการปลูกฝัง ป้องปรามและช่วยเหลือนักเรียนและนักศึกษา ให้สอดคล้องนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการที่มุ่งให้ผู้เรียน “เรียนดีมีความสุข” “ทำดี ทำได้ ทำทันที” ภายใต้การทำงาน “จับมือไว้แล้วไปด้วยกัน” หลังจากนั้น รถคาราวาน นำทีมพนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียน และนักศึกษา ออกตรวจตราและตรวจสอบนักเรียนและนักศึกษา ดังนี้ จุดที่ 1 โรงเรียนวัดหลวงวิทยา โรงเรียนรวมสินวิทยา จุดที่ 2 โรงเรียนอนุบาลศรีสะเกษ โรงเรียนศรีสะเกษวิทยาลัย โรงเรียนสตรีสิริเกศ จุดที่ 3 วิทยาลัยสารพัดช่างศรีสะเกษ วิทยาลัยเทคนิคศรีสะเกษ วิทยาลัยการอาชีพศรีสะเกษ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีศรีสะเกษ จุดที่ 4 โรงเรียนมารีวิทยา โรงเรียนอนุบาลวัดพระโต โดยมี นายอนุพงศ์ สุขสมนิตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธี///// ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/626822_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/626826_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/626827_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/626828_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/626829_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/436118405_749427934064978_4528825966138289271_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/440948727_749427864064985_2476057328690595162_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442439810_749428667398238_7222623695685310461_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442480758_749428787398226_7329800629275022907_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442496991_749428177398287_8352191525688818465_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/444455827_749428077398297_3536304701193034831_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/444487341_749428710731567_2670944664196934655_n-1600x1066.jpg)
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 อบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการใช้สื่อเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อการจัดการเรียนรู้ และพัฒนางาน ประยุกต์ใช้ AI ในการสร้างสื่อในรูปแบต่าง ๆ เชื่อมโยงสื่อการเรียนรู้ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 แข่งขัน A-MATH “ฝึกความคิด พิชิตสมอง ท้าประลอง A-MATH ประจำปี 2567” ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 จัดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024