วันที่ ๒๔ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายธีระยุทธ อุ่นวิเศษ ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานเปิดการประชุมตามโครงการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนภาษาอังกฤษ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ โดยเป็นการประชุมผู้บริหารสถานศึกษาเพื่อสร้างความรับรู้ เข้าใจ และตระหนักถึงการพัฒนาการจัดการเรียนรู้ภาษาอังกฤษ รวมถึงชี้แจงรายละเอียดการนิเทศติดตาม ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ (ภาษาอังกฤษ) กลุ่มครูผู้ช่วย ให้แก่ผู้บริหาร จำนวน ๒๖ โรงเรียน โดยมี นายสุธน พรมลี และนางสาวนริสา รอดบำรุง ศึกษานิเทศก์ ผู้รับผิดชอบเป็นผู้ดำเนินกิจกรรม มีการชี้แจงการจัดการอบรมที่ผ่านมา และชี้แจงถึงแนวทางการนิเทศติดตาม วิธีการที่ใช้ และเครื่องมือ เพื่อให้เกิดการพัฒนาและขับเคลื่อนร่วมกันระหว่างครูผู้สอน ผู้บริหารสถานศึกษา และศึกษานิเทศก์ เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดของผู้เรียน เป็นการประชุมออนไลน์ผ่านระบบ Google Meet
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024