วันจันทร์ที่ 27 พฤษาคม 2567 เวลา 08.30 น.**
>> ดร.ศักดิ์สิทธิ์ แร่ทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพร เขต 1 มอบหมายให้ นายเสรี พรหมฤทธิ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพร เขต 1 พร้อมด้วย ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรใน สพป.ชุมพร เขต 1 ร่วมกิจกรรมเข้าแถว เคารพธงชาติ บูชาพระรัตนตรัย และกล่าวคำปฏิญญาเขตสุจริต เพื่อให้ทุกคนได้ตระหนักและเห็นคุณค่าของชาติ สร้างความรัก สามัคคีให้เกิดในหน่วยงาน สร้างวินัย รู้หน้าที่ ความรับผิดชอบ ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ภายใต้คุณธรรมนำความรู้ เพื่อสร้างและรักษาเอกลักษณ์ขององค์กร แสดงออกเชิงสัญลักษณ์ในการขับเคลื่อนโครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และ ธรรมาภิบาลในเขตพื้นที่การศึกษา “ป้องกันการทุจริต” (เขตสุจริต) ต่อจากนั้น นายเสรี พรหมฤทธิ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพร เขต 1 ได้พบปะพูดคุย เน้นย้ำในเรื่องของการปฏิบัติหน้าที่ของตนเองให้ทุกคนปฏิบัติงานโดยคำนึงถึงประสิทธิภาพ และประโยชน์ของราชการเป็นหลัก เพื่อไม่ให้เกิดเสียหายและเพื่อให้งานเกิดความคล่องตัว และได้ชี้แจงแจ้งภารกิจงานต่างๆของสัปดาห์นี้ เพื่อให้ทุกคนได้เตรียมความพร้อมในการปฏิบัติต่อไป ณ บริเวณหน้าอาคารสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพร เขต 1.>>
รายงานโดย สุนันทรัตน์ เอี่ยมทองกุล นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/913657F6-725C-4B8F-BB84-DF81B4EFBB6B-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCN1214_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCN1217_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCN1218_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCN1219_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCN1220_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCN1221_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCN1224_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCN1228_0-1200x1600.jpg)