นายชำนาญ บุญทิพย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเขาทอง เปิดเผยว่า เมื่อเร็ว ๆ นี้ ผู้บริหาร คณะครู และบุคลากรโรงเรียนบ้านเขาทอง ได้ร่วมต้อนรับนักศึกษา ชั้นปีที่ 3 คณะศึกษาศาสตร์ สถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตสมุทรสาคร จำนวน 9 คน นำโดย นายณัฐดนัย ไชยศรี ที่ได้มาจัดกิจกรรมจิตอาสา ทำดีด้วยหัวใจ โครงการพลศึกษาปันน้ำใจ บำเพ็ญประโยชน์ด้วยการจัดกิจกรรมบันเทิงให้กับน้อง ๆ โรงเรียนบ้านเขาทอง พร้อมทั้งสอนทักษะกีฬา มอบอุปกรณ์การเรียน อุปกรณ์กีฬา และปรับปรุงซ่อมแซม สนามบาสเก็ตบอล เป็นการสร้างจิตสำนึกที่ดีและเป็นประโยชน์ให้กับบุคคลอื่นตามความถนัดแของตนเอง และเป็นการใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ โดยได้ประสานงานมาทาง นายณัฐพล พึ่งหล้า ศิษย์เก่าสถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตกระบี่ นายอาหลี พึ่งหล้า คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐานโรงเรียนบ้านเขาทอง
นายชำนาญ ยังกล่าวอีกว่า ในนามของโรงเรียน และชุมชนบ้านเขาทอง ขอแสดงความขอบคุณ และชื่นชมไปยังสถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตสมุทรสาคร ที่สร้างนักศึกษาที่มีแนวคิดที่ดี มีจิตสาธารณะ ช่วยกันพัฒนาและสรรสร้างสังคมให้อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขต่อไป
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024