![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2019/06/พค๖๒-1042-840x630.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2019/06/พค๖๒-1074-840x630.jpg)
วันที่ ๒๔ พฤษภาคม ๒๕๖๒ นายประยงค์ อินนุพัฒน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสุราษฎร์ธานี๒ รองดำหริ จันทชูโต รองศรุต ทิพย์รักษา ครูยุพยง ใจกว้างและครูคณาวัลย์ เทพสุวรรณ ได้นำนักเรียนวงปีพาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสาย จำนวน ๓๐คน บรรเลงดนตรีไทยในมหรสพสมโภชเนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก ณ สนามหน้าศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี เพื่อแสดงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวที่ทรงมีต่อปวงชนชาวไทย
ทั้งนีในวันที่ ๒๕ – ๒๘ พฤษภาคม ๒๕๖๒ ครูยุพยง ใจกว้าง ได้ร่วมขับร้องและบรรเลงดนตรีไทยประกอบการแสดงระบำศรีวิชัย ระบำดาวดึงส์ ระบำพัธวิสัย ระบำไกรลาสสำเริงและระบำขวัญชาติธงชัย ร่วมกับสำนักศิลปะและวัฒนธรรมมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2019/06/พค๖๒-1260-840x559.jpg)