![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2019/06/มหรสพสมโภช_๑๙๐๖๐๓_0062-320x240.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2019/06/มหรสพสมโภช_๑๙๐๖๐๓_0066-320x240.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2019/06/พค๖๒-1270-1-320x240.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2019/06/พค๖๒-1251-1-320x240.jpg)
นักเรียนวงปีพาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายโรงเรียนสุราษฎร์ธานี ๒จำนวน ๓๐คน บรรเลงดนตรีไทยในมหรสพสมโภชเนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก ณ สนามหน้าศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี เพื่อแสดงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวที่ทรงมีต่อปวงชนชาวไทย โดยมีนายประยงค์ อินนุพัฒน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสุราษฎร์ธานี๒ รองดำหริ จันทชูโต รองศรุต ทิพย์รักษา ครูยุพยง ใจกว้างและครูคณาวัลย์ เทพสุวรรณ เป็นผู้อำนวยการแสดงและฝึกซ้อม
ทั้งนีในวันที่ ๒๕ – ๒๘ พฤษภาคม ๒๕๖๒ ครูยุพยง ใจกว้าง และครูสลิน พฤกษ์เสนา ได้ร่วมขับร้อง บรรเลงดนตรีไทยและฟ้อนรำในชุดการแสดงระบำศรีวิชัย ระบำดาวดึงส์ ระบำพัธวิสัย ระบำไกรลาสสำเริงและระบำขวัญชาติธงชัย ร่วมกับสำนักศิลปะและวัฒนธรรมมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ภาพ : วรวิทย์ ธดากุล และ สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มรส )