ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2พร้อมด้วยทีมบริหารสพป.ลำพูน เขต 2 ร่วมรับชมรายการพุธเช้าข่าวสพฐ. เพื่อรับทราบแนวทางการดำเนินงานการจัดการศึกษาในการนำนโยบายสู่การปฏิบัติ เมื่อวันที่ 17 ตุลาคม 2561 ณ ห้องประชุม 2 สพป.ลำพูน เขต 2 และในโอกาสเดียวกันนี้ ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ได้เป็นประธานดำเนินการประชุมทีมบริหารสพป.ลำพูน เขต 2 เพื่อร่วมกันวางแผน ติดตาม ตรวจสอบ และประเมินผล การดำเนินงานของสพป.ลำพูน เขต 2 เพื่อให้บรรลุเป้าหมายที่วางไว้ ให้เกิดประสิทธิภาพและประสิทธิผลสูงสุด
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024