วันพุธที่ ๕ มิถุนายน ๒๕๖๒ เวลา ๑๓.๓๐ น. ที่ห้องประชุมเฉลิมรัตน์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ เป็นประธาน ในการประชุมต้อนรับคณะท่านทูตจากสถานเอกอัครราชทูตสาธารณรัฐออสเตรียประจำประเทศไทย ฯพณฯ ดร.เอวา ฮาเกอร์ และผู้แทนองค์การยูนิเซฟและคณะในการเยี่ยมชมกิจกรรมส่งเสริมโครงการห้องสมุดเคลื่อนที่ ณ โรงเรียนบ้านผาหวาย อำเภอหนองหิน สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ ในวันที่ ๑๗ มิถุนายน ๒๕๖๒ เนื่องในโอกาสการเฉลิมฉลอง ๑๕๐ ปี สัมพันธไมตรีไทยและสาธารณรัฐออสเตรีย ค.ศ.๒๐๑๙ โอกาสเดียวกันนี้จะมีการมอบหนังสือวรรณกรรมเด็ก-เยาวชน “คุณยายบนต้นแอปเปิ้ล”ของประเทศออสเตรีย ประจำปี ๑๙๖๕ ให้แก่โรงเรียน จัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่าน ชมการวาดภาพของนักเรียนประกอบรถห้องสมุดเคลื่อนที่ด้วย ในการประชุมครั้งนี้มีผู้บริหารโรงเรียน ผู้อำนวยการกลุ่ม ศึกษานิเทศก์ และบุคลากรที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมการประชุมเพื่อเตรียมความพร้อมครั้งนี้
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024