เมื่อวันที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๒ โรงเรียนในสังกัด สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ ร่วมกันจัดกิจกรรม วันสุนทรภู่ วัตถุประสงค์ในการจัดกิจกรรม เพื่อยกย่องเชิดชูเกียรติสุนทรภู่กวีเอกของโลก ส่งเสริมให้นักเรียนได้ฝึกฝนและแสดงความสามารถด้านภาษาไทย ส่งเสริมให้นักเรียนมีความคิดริเริ่มและสร้างสรรค์ผลงานอย่างภาคภูมิใจ และยังเป็นการเผยแพร่วัฒนธรรมทางด้านภาษา วันต่อต้านยาเสพติด เพื่อเผยแพร่ความรู้เกี่ยวกับโทษและพิษภัยของยาเสพติด ส่งเสริมให้นักเรียนได้มีส่วนร่วมในการจัดกิจกรรมอย่างสร้างสรรค์ รู้และตระหนักถึงพิษภัยยาเสพติด หาวิธีการหลีกเลี่ยงปฏิเสธยาเสพติด เฝ้าระวังป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024