วันที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๒ นายประจิม มงคลสุข รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ พร้อมด้วยบุคลากร และผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด ร่วมพิธีพวงสรวงและวางกระเช้าดอกไม้สักการะท่านสุนทรภู่ ณ บริเวณอนุสาวรีย์สุนทรภู่ ตำบลกร่ำ อำเภอแกลง จังหวัดระยอง ซึ่งมีการจัดงานวันสุนทรภู่ กวีโลก จังหวัดระยอง ครั้งที่ ๕๐ ประจำปี ๒๕๖๒ ระหว่างวันที่ ๒๖ – ๒๙ มิถุนายน ๒๕๖๒ โดยมีวัตถุประสงค์ ๑) เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดระยอง ๒) เพื่อรำลึกเชิดชูเกียรติและเผยแพร่เกียรติคุณของท่านสุนทรภู่ที่ได้รับการยกย่องให้เป็นผู้มีผลงานดีเด่นทางวัฒนธรรมจากองค์การศึกษาวิทยาศาสตร์ และวัฒนธรรมแห่งสหประชาชาติ (UNESCO) ๓) เพื่อส่งเสริมการมีส่วนร่วมระหว่างหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน ภาคชุมชน และ ๔) เพื่อสืบสานประเพณีวัฒนธรรมอันดีงามของจังหวัดระยอง
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024