เมื่อวันที่ ๘ กรกฎาคม ๒๕๖๒ นางสุดาพร หงษ์นคร นักวิชาการศึกษาชำนาญการพิเศษ ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ ได้ออกติดตามตรวจเยี่ยมโครงการอาหารกลางวันในโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา คือ โรงเรียนไตรภูมิวิทยา และโรงเรียนเขตการทางสงเคราะห์ ๕ (ไตรคามสิทธิศิลป์) อำเภอเมืองบุรีรัมย์ จังหวัดบุรีรัมย์ โดยมี ผู้บริหาร ครู และบุคลากรที่รับผิดชอบโครงการให้การต้อนรับและนำเยี่ยมชมบรรยากาศในห้องเรียน/โรงอาหาร
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024