วันที่ 9 กรกฎาคม 2562 นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ตรวจเยี่ยมการจัดการเรียนการสอน การอ่านออกเขียนได้ของนักเรียน การจัดสภาพบริบทอาคารสถานที่ และทัศนียภาพของโรงเรียนบ้านหนองบัวพรม และโรงเรียนบ้านหนองสองห้อง หลังจากนั้น ได้ติดตามการจัดกิจกรรมสหกรณ์ร้านค้าโรงเรียนชุมชนบ้านหนองเซียงซา ทั้งนี้ ได้รับการต้อนรับและได้ข้อมูลในส่วนที่เกี่ยวข้องจากผู้บริหารสถานศึกษาและคณะครู อย่างดียิ่ง
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024