นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 เข้ารับรางวัลการดำเนินงานส่งเสริมคุณภาพและมาตรฐานการศึกษาที่ประสบผลสำเร็จ ประเภทสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ระดับดี และนางจิราพร ไกรพล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เข้ารับรางวัลการดำเนินงานส่งเสริมคุณภาพและมาตรฐานการศึกษาที่ประสบผลสำเร็จ ประเภทศึกษานิเทศก์ ระดับดี เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2562 จากนายสุเทพ ชิตยวงษ์ เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (เลขาธิการ กพฐ.) เมื่อวันที่ 22 กรกฎาคม 2562 ณ โรงแรมเอเชียแอร์พอร์ท จังหวัดปทุมธานี
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024