เมื่อวันที่ 20 กรกฎาคม 2562 ที่ห้องประชุมตะวันลับฟ้า สพม.19 น.ส.มยุรี ยลสุข ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.) เขต 19 เปิดเผยว่า สพม.19 (เลย-หนองบัวลำภู) โดยกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา ได้จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมและความตระหนักรู้ในการป้องกันและปราบปรามการทุจริต กิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เพื่อนิเทศ ติดตาม การ “ขับเคลื่อนหลักสูตรต้านทุจริตศึกษา” สู่ชั้นเรียนโรงเรียน ในสังกัด สพม.19 จำนวน 52 โรงเรียน กว่า 100 คน เพื่อให้ผู้บริหาร และครู มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการขับเคลื่อนหลักสูตรต้านทุจริตศึกษา เพื่อให้โรงเรียนนำหลักสูตรต้านทุจริตศึกษาไปใช้ในการจัดการเรียนการสอน เพื่อให้ครูจัดกิจกรรมการเรียนรู้ตามหลักสูตรต้านทุจริตศึกษา และเพื่อให้ครูที่รับผิดชอบเว็บไซต์โรงเรียน ได้ปรับปรุงฐานข้อมูล และเว็บไซต์ของโรงเรียน เพื่อรายงานความโปร่งใสในการดำเนินงานของโรงเรียน และเผยแพร่เว็บไซต์ข้อมูลหน่วยงานให้สาธารณชนได้รับทราบ ตามประเด็นตัวชี้วัด
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024