เมื่อวันที่ 24 กรกฎาคม 2562 ที่ห้องประชุมตะวันลับฟ้า สพม.19 นายณัฐภณ ดวงท้าวเศษ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการคณะกรรมการสภานักเรียน และการเลือกตั้งคณะกรรมการสภานักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.) เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) ประจำปีการศึกษา 2562 เพื่อส่งเสริมและพัฒนากิจกรรมสภานักเรียนในสถานศึกษาให้เข้มแข็งและยั่งยืน โดยมีครูผู้รับผิดชอบงานสภานักเรียนในสถานศึกษา และประธานสภานักเรียนจากโรงเรียนในสังกัด จำนวน 52 โรงเรียน เข้าร่วมกิจกรรม
โดยทีมวิทยากรมีความเชี่ยวชาญด้านการดำเนินงานกิจกรรมสภานักเรียนในสถานศึกษา ที่ได้รับรางวัลโรงเรียนต้นแบบสภานักเรียนระดับประเทศ ประจำปี 2560 และมีประสบการณ์ในการส่งกิจกรรมสภานักเรียนเข้าประกวดระดับประเทศ และงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ได้แก่ นายวีรยุทธ ดวงปทุม ครูโรงเรียนกุดดินจี่พิทยาคม นางสาวดารานี อุดชา ครูโรงเรียนศรีบุญเรืองวิทยาคาร นายภัทราวุฒิ ฉวีวงค์ ครูโรงเรียนศรีบุญเรืองวิทยาคาร นายอนุชา พลสุด ครูโรงเรียนศรีบุญเรืองวิทยาคาร นายอัธยา วิชาเป็ง ครูโรงเรียนเชียงคาน และนายมานัส สวัสดิ์ธรรม ครูโรงเรียนผาอินทร์แปลงวิทยา
ทั้งนี้ผลการเลือกตั้งประธานสภานักเรียน ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) สมัยที่ 1 คือ น.ส.ภูซาน ศรีแสงรัตน์ (ฟ้า) โรงเรียนเลยพิทยาคม อ.เมืองเลย จ.เลย
…………………………………………
ขอขอบคุณข้อมูลดีๆ โครงการคุณภาพจากน.ส.จันทร์พิมพ์ สุขเสริม นักวิชาการศึกษาชำนาญการพิเศษ และบุคลากรกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สพม.19
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024