ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2ได้มอบหมายให้นายลิขสิทธิ์ ผลจันทร์งาม รองผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาระบบบริหารจัดการด้วยเทคโนโลยีสารสนเทศ เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมมีความรู้ความเข้าใน สามารถใช้ระบบสำนักงานอิเล็กทรอนิกส์ (Smart OBEC) และระบบสนับสนุนการบริหารจัดการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา(AMSS) ในการรับ-ส่งหนังสือราชการ และสามารถใช้ระบบสนับสนุนการบริหารจัดการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาด้านการบริหารจัดการงานตามภารกิจ และเพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมได้ใช้วิธีการสร้าง QR Code ในการจัดทำเอกสาร เพื่อประยุกต์ใช้ในกระบวนการทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ เมื่อวันที่ 26 ตุลาคม 2561 ณ ห้องประชุม 1 สพป.ลำพูน เขต 2
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024