วันนี้ (28 กรกฎาคม 2562) นางสาวจุลนิต เณรสุวรรณ รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 พร้อมด้วยผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรในสังกัด ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ถวายเป็นพระราชกุศลและลงนามถวายพระพร เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พร้อมนี้ ได้ถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีของแผ่นดิน ณ ลานกีฬาต้านยาเสพติด เทศบาลตำบลภูเขียว โดยมี นายนิวัตน์ สุพจิตร นายอำเภอภูเขียว เป็นประธานในพิธี และมีหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ จิตอาสา และประชาชน ร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024