วันที่ 31 กรกฎาคม 2562 สพป.ชัยภูมิ เขต 2 จัดแสดงนิทรรศการ “CPM2S CARE ห่วงใย ใส่ใจ ดูแลรอบด้าน และแสดงนิทรรศการผลการพัฒนาคุณภาพในการบริหารและการจัดการศึกษาของสถานศึกษาในสังกัด เพื่อให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา และผู้สนใจ ได้ร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้นำแนวทางการจัดการศึกษาในรูปแบบต่างๆ ที่มีความเป็นเลิศและสามารถเป็นแบบอย่างให้กับสถานศึกษานำไปเป็นแนวทางในการพัฒนาการจัดการศึกษาได้อย่างดียิ่ง อาทิเช่น งานระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน YC งานจัดการเรียนการสอนนักเรียนเรียนรวม การจัดการเรียนการสอน 1 อาชีพ 1 ผลิตภัณฑ์ โครงการอาหารกลางวัน โครงการสหกรณ์โรงเรียน โครงการบ้านวิทยาศาสตร์น้อย(ประเทศไทย) เป็นต้น ทั้งนี้ มีผู้สนใจเข้าเยี่่ยมชมนิทรรศการจำนวนมาก
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024