เมื่อวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๒ โรงเรียนวัดหนองครก อำเภอลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ สังกัด สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ นำโดย นายสันติ บำรุงธรรม ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน ได้ร่วมกับชุมชนจัดกิจกรรมจิตอาสาชุมชนร่วมพัฒนา ด้วยการกำจัด จอก แหน และวัชพืชในสระน้ำโรงเรียนวัดหนองครกเนื่องในโอกาสทำดีเพื่อแม่ของแผ่นดิน ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๒ โดยมี ผู้นำชุมชนและเครือข่ายผู้ปกครองบ้านหนองครก หมู่ที่ ๒ บ้านหนองใหญ่ หมู่ที่ ๑๐ ตำบลเมืองแฝก อำเภอลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ ซึ่งได้รับความอนุเคราะห์/ร่วมมือจาก คุณรำเพย หนองยาง รองนายก อบต.เมืองแฝก ผู้ใหญ่สมบุญ ทิพย์สงคราม (หมู่ ๒) ผู้ใหญ่ประเสริฐ ปาสานัย (หมู่ ๑๐) คุณณรงค์ ดินโคกสูง ประธานกรรมการสถานศึกษา และเครือข่ายผู้ปกครองทุกคน
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024