สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39 ขอแสดงความยินดีกับนางพัชรพร พันธุ์เหล็ก ครูโรงเรียนเนินมะปรางศึกษาวิทยา ได้รับชนะเลิศการนำเสนอ Best Practice ประเภทครู โครงการโรงเรียนสุจริต ระดับภาคเหนือ, นางอรสา ทรงศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อม อุตรดิตถ์ ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 การนำเสนอ Best Practice ประเภทผู้บริหาร โครงการโรงเรียนสุจริต ระดับภาคเหนือ และขอแสดงความยินดีกับ โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษา ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 การนำเสนอผลงานบริษัทสร้างการดี ระดับภาคเหนือ โครงการโรงเรียนสุจริต ซึ่งมีโรงเรียนพุทธชินราชพิทยา โรงเรียนต้นแบบโรงเรียนสุจริต ได้เข้าร่วมการนำเสนอ กิจกรรมสำนึกพลเมือง (Project Citizen) และเป็นพี่เลี้ยงให้กับโรงเรียนเครือข่ายได้อย่างดีเยี่ยม ระหว่างวันที่ 9 – 11 สิงหาคม 2562 ณ โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ จังหวัดเชียงใหม่
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ร่วมกิจกรรมวันต่อต้านยาเสพติดโลก ประจำปี 2567 - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาวิทยากรแกนนำเพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาศักยภาพการจัดการเรียนรู้เพื่อเสริมสร้างความฉลาดรู้ของผู้เรียนตามแนวทางการประเมินระดับนานาชาติ (PISA) - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ประชุมการพัฒนาประสิทธิภาพ คุณภาพ มาตรฐานการปฏิบัติราชการและบริหารจัดการศึกษา ครั้งที่ 3/2567 - 27 มิถุนายน 2024