นางสาวพนอ ทิพย์พิมลรัตน์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง เยี่ยมโครงการลูกเสือต้านยาเสพติดในสถานศึกษา จุดที่ 3 (อำเภอกะเปอร์และอำเภอสุขสำราญ) ภายใต้กิจกรรมป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา โดยมีเป้าหมายคือโรงเรียนขยายโอกาสในอำเภอกะเปอร์และอำเภอสุขสำราญ ในระหว่างวันที่ 14-15 สิงหาคม 2562 ณ ค่ายลูกเสือชั่วคราว โรงเรียนบ้านบางหิน อำเภอกะเปอร์ จังหวัดระนอง
- กองทุนช่วยเหลือนักเรียนฯ สพป.ระนอง ร่วมแสดงความเสียใจและมอบเงินช่วยเหลือครอบครัวนักเรียนที่เสียชีวิต - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระนอง จัดพิธีรับมอบหมวกนิรภัยขนาดเล็กจาก บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ร่วมสร้างความปลอดภัยให้กับนักเรียน - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระนอง จัดอบรมครูผู้สอนภาษาอังกฤษด้านการจัดการเรียนรู้เชิงรุก เพื่อพัฒนาสมรรถนะด้านภาษาตาม CEFR - 15 กรกฎาคม 2024