วันที่ ๒๗ สิงหาคม ๒๕๖๒ นายธันวา ลิ่มสถาพร ผู้อำนวยการ สพป.ระยอง เขต ๒ มอบหมาย นายประจิม มงคลสุข รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานในการเปิดโครงการส่งเสริมกิจกรรมสภานักเรียนเพื่อพัฒนาความเป็นประชาธิปไตย ในสถานศึกษาสังกัด สพป.ระยอง เขต ๒ ณ ห้องประชุมโรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม อำเภอแกลง จังหวัดระยอง โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ จำนวน ๑๘๐ คน และได้มีการคัดเลือกคณะกรรมการสภานักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษา จำนวน ๓๗ คน
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024