นางปดิวรัดดา ศรีบุรินทร์ ครูบรรณารักษ์ โรงเรียนยางหล่อวิทยาคาร สพม.19 เปิดเผยว่า ระหว่างวันที่ 13 สิงหาคม – 2 กันยายน 2562 ห้องสมุดโรงเรียนยางหล่อวิทยาคาร ร่วมกับทุกกล่มสาระการเรียนรู้โรงเรียนยางหล่อวิทยาคาร อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 จัดกิจกรรมวันสัปดาห์ห้องสมุด ส่งเสริมนิสัยรักการอ่านตามโครงการพัฒนาห้องสมุดมีชีวิตต้นแบบในโรงเรียน รุ่นที่ 6 ประจำปี 2562 ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) และสานต่อกิจกรรมรักใครให้อ่านเลย ในหัวข้อเรื่องพระราชประวัติในหลวงรัชกาลที่ 10 เป็นปีที่ 7 โดยมีฐานกิจกรรมจากทุกกลุ่มสาระการเรียนรู้รวมทั้งหมด 19 ฐานกิจกรรม และมีนายกิตติชัย การโสภา ผู้อำนวยการโรงเรียนยางหล่อวิทยาคาร เป็นประธานในพิธีมอบเกียรติบัตรให้กับนักเรียน
……………………………………….
ขอขอบคุณข้อมูลจากนางปดิวรัดดา ศรีบุรินทร์ ครูบรรณารักษ์ โรงเรียนยางหล่อวิทยาคาร สพม.19
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024