โรงเรียนเสด็จวนชยางค์กูลวิทยา สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 35 ได้ดำเนินการระบบดูแลช่วยเหลือ จนได้รับรางวัลระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2562 ระดับเขตตรวจราชการที่ 15 ประเภทสถานศึกษาระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก “รางวัลระดับทอง” โดยสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 1
โรงเรียนเสด็จวนชยางค์กูลวิทยา จัดกิจกรรมเยี่ยมบ้านนักเรียนครบร้อยละร้อย โดยมีครูประจำชั้นออกติดตามและเยี่ยมเยือนตลอดภาคเรียน จัดกิจกรรมโฮมรูมนักเรียนทุกเช้า ตรวจสารเสพติดภาคเรียนละ 1 ครั้งโดยความร่วมมือจากเจ้าหน้าที่ตำรวจประจำท้องที่ ประชุมผู้ปกครองทุกภาคเรียน โดยมีเครือข่ายผู้ปกครองห้องเรียนละ 5 คน สร้างเครือข่ายหน่วยงานภายนอก เพื่อให้ความรู้แก่นักเรียน
โรงเรียนเสด็จวนชยางค์กูลวิทยา/ภาพ-ข่าว
นภัสวรรณ ทาไชยวงค์
นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการพิเศษ /รายงาน
- สพม.ลำปาง ลำพูน ทำพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน นิเทศ ติดตาม แผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน ร่วมพิธีเปิดและเยี่ยมชมนิทรรศการมหกรรมวิชาการ “เรียนดี มีความสุข” ภายใต้แนวทางการดำเนินงาน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน” - 11 กรกฎาคม 2024