วันที่ ๔ สิงหาคม ๒๕๖๒ นายศิวะ ทาทราย รองผู้อำนวยการเขตสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต ๓ มอบหมายให้ นางพีรญา ภานุมาส ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ ไปร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์การความปลอดภัยทางถนนอำเภอบางละมุง ครั้งที่ ๙/๒๕๖๒ เพื่อรับฟังแนวทางในการปฏิบัติ และรับรองการประชุมครั้งที่ผ่านมา ในโอกาสนี้ บริษัท KING POWER ได้มอบลูกฟุตบอลให้แก่นายอำเภอ จำนวน ๔๐๐ ลูก ซึ่งทางนายอำเภอ ได้มอบให้แก่ สพป.ชลบุรี เขต ๓ เพื่อมอบให้แก่โรงเรียนในสังกัดกลุ่มอำเภอบางละมุง จำนวน ๓๑ โรงเรียน ณ ศาลาประชาคม ชั้น ๒ อำเภอบางละมุง https://www.facebook.com/3chonburi3
- สพป.ชลบุรี เขต ๓ ดำเนินการสอบภาค ค ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 ณ ศูนย์สอบโรงเรียนอนุบาลบางละมุง - 22 มิถุนายน 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 3 ดำเนินการสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 - 9 มิถุนายน 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 3 :ประธาน อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 3 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสนามสอบครูผู้ช่วย - 8 มิถุนายน 2024