วันที่ 13 กันยายน 2562 นางสุทธิรา หงษ์เจริญ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง พร้อมด้วยผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และศึกษานิเทศก์ ร่วมประชุมการตรวจเยี่ยม สพท./สถานศึกษา ในเขตตรวจราชการที่ 6 ของนายวิพล นาคพันธ์ ผู้ชำนาญการการบริหารการศึกษาขั้นพื้นฐานประจำเขตตรวจราชการที่ 6 ระยะ 4 เดือน (กันยายน 2562) ณ ห้องประชุมปะการัง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง
- กองทุนช่วยเหลือนักเรียนฯ สพป.ระนอง ร่วมแสดงความเสียใจและมอบเงินช่วยเหลือครอบครัวนักเรียนที่เสียชีวิต - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระนอง จัดพิธีรับมอบหมวกนิรภัยขนาดเล็กจาก บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ร่วมสร้างความปลอดภัยให้กับนักเรียน - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระนอง จัดอบรมครูผู้สอนภาษาอังกฤษด้านการจัดการเรียนรู้เชิงรุก เพื่อพัฒนาสมรรถนะด้านภาษาตาม CEFR - 15 กรกฎาคม 2024