เมื่อวันที่ ๑๔ กันยายน ๒๕๖๒ ที่หอประชุมพิมานพรหม สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ นางสโรชินี โอชโร รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ เป็นประธานเปิดการประชุมปฏิบัติการเพื่อเพิ่มขีดความสามารถการยกระดับคุณภาพระดับห้องเรียน โดยใช้ชุมชนเพื่อการเรียนรู้ (PLC) และการศึกษาชั้นเรียน (LS) โครงการบูรณาการความร่วมมือเพื่อสร้างความเข้มแข็งของระบบประกันคุณภาพการศึกษาระดับห้องเรียน เพื่อเสริมสร้างความเข้มแข็งพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายในสถานศึกษา และความเชื่อมั่นให้กับบุคลากรทางการศึกษาในกลุ่มโรงเรียนเมืองบุรีรัมย์ ๖ และกลุ่มโรงเรียนลำปลายมาศ ๕ จำนวน ๒๓๔ คน วิทยากรผู้ให้ความรู้ นายนพนรรจ์ เติมทรัพย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสวายสอ “ประชาบูรณะ” พร้อมคณะครูจากโรงเรียนบ้านสวายสอฯ
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024