เมื่อวันที่ 16 กันยายน 2562 นายอาทิตย์ เชวงพิมาน นักเรียนชั้นม.2 โรงเรียนบ้านแม่เทยได้เข้ารับโล่เยาวชนดีเด่น จังหวัดลำพูน จากนายวรยุทธ เนาวรัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน ณ หอประชุมฮอมบุญ อบจ.ลำพูน พร้อมกันนี้นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ได้แสดงความยินดี , ให้โอวาท และมอบทุนการศึกษาให้กับนายอาทิตย์ เชวงพิมาน เพื่อส่งเสริม สนับสนุนให้เยาวชนได้กระทำความดี เป็นแบบอย่างที่ดีแก่เด็กและเยาวชนรุ่นหลัง พร้อมทั้งเพื่อเป็นขวัญกำลังใจ ในการทำความดีและได้ตระหนักถึงบทบาทอันสำคัญของตนเอง และพัฒนาตนเองให้เป็นกำลังของชาติสืบไป
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024