>>>>>>วันที่ 16 กันยายน 2562 ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช ผู้อำนวยการสำนักติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานมอบโล่รางวัลโรงเรียนต้นแบบการจัดการเรียนรู้วิธีการ Active Learning และเปิดงานประชุมเชิงปฏิบัติการถอดบทเรียนการปฏิบัติงานที่ประสบความสำเร็จของโรงเรียนต้นแบบและสรุปผลโครงการจัดการเรียนรู้วิธีการ Active Learning เพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาสู่คุณภาพไทยแลนด์ 4.0 โดยยึดหลัก”ศาสตร์พระราชา” โดยมีตัวแทนครูของโรงเรียนที่ได้รับการคัดเลือกเป็นโรงเรียนต้นแบบของโครงการ จำนวน 21 โรงเรียน และคณะกรรมการนิเทศจิตอาสาประจำเขตพื้นที่การศึกษา เข้าร่วมกันถอดประสบการณ์เพื่อรวบรวมเป็นบทเรียนให้โรงเรียนในพื้นที่ จชต.ใช้เป็นแบบอย่างในการจัดการเรียนรู้ต่อไป
- สพป.นราธิวาส เขต 3 ร่วมพิธีแห่เทียนพรรษาพร้อมถวายเทียนจำนำพรรษา 6 วัด เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา - 20 กรกฎาคม 2024
- สพป.นราธิวาส เขต 3 ร่วมจัดทำบันทึกข้อตกลงโครงการสถานศึกษาปลอดภัย ผู้เรียนมีความสุข - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.นราธิวาส เขต 3 ประชุมคณะกรรมการบริหารทุนภูมิทายาท ครั้งที่ 1/2567 - 17 กรกฎาคม 2024