เมื่อวันที่ 17 กันยายน 2562 นายประจักษ์ สีหราช ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 35 ตรวจเยี่ยมโรงเรียนแม่สันวิทยา เพื่อติดตามนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ และสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยมีนายเจนวิทย์ เลิศหิรัญปริยกร ผู้อำนวยการและคณะครูให้การต้อนรับ ขอชื่อชมคณะครูที่ร่วมจัดการเรียนการสอนจนผลสัมฤทธิ์นักเรียนสูงขึ้น นอกจากนั้น ขอความร่วมมือคณะครูทุกท่านกวดขันด้านอาคารสถานที่ โดยเฉพาะเรื่องเวรยามในช่วงปิดภาคการศึกษา ตลอดรวมถึงเรื่องผลสัมฤทธิ์ทางการเรียน O-NET ปี 2562 ให้เป็นกรณีพิเศษด้วย
นภัสวรรณ ทาไชยวงค์
นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการพิเศษ/รายงาน
ณรงค์ ศรีตาบุตร
พนักงานขับรถ สพม.35/ภาพ
- สพม.ลำปาง ลำพูน ทำพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน นิเทศ ติดตาม แผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน ร่วมพิธีเปิดและเยี่ยมชมนิทรรศการมหกรรมวิชาการ “เรียนดี มีความสุข” ภายใต้แนวทางการดำเนินงาน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน” - 11 กรกฎาคม 2024