วันที่ 20 กันยายน 2562 นายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 นำคณะบุคลากรกลุ่มนโยบายและแผนและกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลฯ สพป.ชัยภูมิ เขต 1 พร้อมด้วยคณะผู้บริหารสถานศึกษา ครู /บุคลากรทางการศึกษาในพื้นที่อำเภอบ้านเขว้า ร่วมกิจกรรม “โครงการพัฒนาวัด พัฒนาจิต เพื่อชีวิตที่สมดุล ปี 2562” ทำบุญผ้าป่าสามัคคีทอดถวาย ณ วัดบ้านหนองกระทุ่ม อ.บ้านเขว้า ด้วยจำนวนเงินบริจาคทั้งสิ้น 222,999.- บาท
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024