วันที่ 23 กันยายน 2562 เวลา 08.00 น. นายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 พร้อมด้วยคณะรอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 /ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากร สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ร่วมกิจกรรม “เข้าแถวเคารพธงชาติและสวดมนต์ไหว้พระ” เพื่อแสดงความจงรักภักดีต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ หลังกิจกรรม ผอ./รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ได้พบปะ พูดคุย กับบุคลากร เพื่อชี้แจงข้อมูลข่าวสาร ข้อราชการและสร้างการรับรู้ในการปฏิบัติงานร่วมกัน ณ บริเวณลานหน้าเสาธง สพป.ชัยภูมิ เขต 1
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024