เมื่อวันที่ 20 กันยายน 2562 ที่ห้องประชุมนพรัตน์ โรงแรมมาริไทม์ ปาร์ค แอนด์สปา รีสอร์ท อำเภอเมืองกระบี่ นายบำรุง ฤทธิรัตน์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ เป็นประธานงานมุทิตาจิตผู้เกษียณอายุราชการ ประจำปี 2562 ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ เพื่อเป็นการยกย่องเชิดชูเกียรติผู้เกษียณอายุราชการ ที่ได้รับราชการและอุทิศตนเพื่อการปฏิบัติหน้าที่ทางการศึกษาให้เกิดคุณประโยชน์ ต่อวงการศึกษา สมควรได้รับการยกย่องเชิดชูเกียรติและถือเป็นแบบอย่างแก่อนุชนรุ่นหลัง และตอบแทนคุณความดีที่ทุกคนได้ปฏิบัติหน้าที่ราชการจนถึงวันเกษียณอายุราชการ รวมทั้งเพื่อเป็นขวัญกำลังใจแก่ผู้เกษียณอายุราชการทุกท่าน พร้อมมอบเกียรติคุณบัตรยกย่องความดีที่ออกโดยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน และมอบของขวัญแก่ผู้เกษียณอายุราชการ จำนวน 131 คน ได้แก่ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ 1 คน บุคลากรทางการศึกษา 38 ค(2) 4 คน ศึกษานิเทศก์ 2 คน ผู้บริหารโรงเรียน 12 คน ครู 109 คน ลูกจ้างประจำ 3 คน โดยมีผู้บริหารโรงเรียน ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา แขกผู้มีเกียรติ เข้าร่วมงาน จำนวนกว่า 500 คน
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024