ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านทุ่งข้าวหาง อ.ทุ่งหัวช้าง จ.ลำพูน เพื่อติดตามความพร้อมในการจัดการเรียนการสอนและการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ต่างๆให้กับนักเรียน ในการเปิดภาคเรียนที่2/2561 โดยมีนายอิสระ มาโรจน์ ผู้อำนวยการโรงเรียน ให้การต้อนรับ เมื่อวันที่ 6 พฤศจิกายน 2561
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024