เมื่อวันที่ 26 กันยายน 2562 ที่ห้องประชุมแลโขง ริเวอร์ รีสอร์ท อำเภอเขมราฐ จังหวัดอุบลราชธานี นายสุรพงษ์ อบทอง ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ เป็นประธานการอบรมเชิงปฏิบัติเพิ่มประสิทธิผลในการปฏิบัติงานของบุคลากรกลุ่มอำนวยการ เพื่อให้บุคลากรกลุ่มอำนวยการ ได้รับการพัฒนาสมรรถนะหลัก ด้านมุ่งผลสัมฤทธิ์ (แรงจูงใจ) และการพัฒนาสมรรถนะอย่างต่อเนื่อง เพื่อให้เห็นศักยภาพของตนเอง สามารถดึงศักยภาพของตัวเองมาใช้ในการปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ และเพื่อเกิดความรัก ความสามัคคี มีความเสียสละ มีจิตสาธารณะ มีสัมพันธภาพที่ดี และเพื่อให้สามารถร่วมกันทำงานเป็นทีมได้ ซึ่งจัดการอบรมขึ้นในระหว่างวันที่ 26 – 27 กันยายน 2562 โดยมี บุคลากรกลุ่มอำนวยการทุกคน เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้/////// บุญช่วย รอดเนียม – ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 อบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการใช้สื่อเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อการจัดการเรียนรู้ และพัฒนางาน ประยุกต์ใช้ AI ในการสร้างสื่อในรูปแบต่าง ๆ เชื่อมโยงสื่อการเรียนรู้ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 แข่งขัน A-MATH “ฝึกความคิด พิชิตสมอง ท้าประลอง A-MATH ประจำปี 2567” ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 จัดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024