วันที่ 9 ตุลาคม 2562 เวลา 09.00 น. ณ โรงเรียนเกษตรศิลปวิทยา นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบให้ นายปิยะวุฒิ ดวงภมร รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ประจำปี 2562 ระดับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ โดยมี นายวิจิตร นารอง ประธานศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ กล่าวรายงาน และมีผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู นักเรียนที่เข้าร่วมแข่งขัน ในอำเภอเกษตรสมบูรณ์ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด ทั้งนี้ เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความสามารถในทางวิชาการศิลปะการแสดงและทักษะด้านวิชาชีพ และเพื่อคัดเลือกตัวแทนนักเรียนในกิจกรรมต่างๆ เข้าแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนในระดับเขตพื้นที่การศึกษา ในระหว่างวันที่ 4-5 พฤศจิกายน 2562 ต่อไป
Latest posts by supaluck painan (see all)
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024