วันที่ 11 ตุลาคม 2562 นายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการประชุมสัมมนาโครงการ “เสริมสร้างประสิทธิภาพการบริการและพัฒนาสมรรถนะการปฏิบัติงานของลูกจ้างประจำ สังกัด สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ประจำปี 2562” ณ หอประชุมรวมใจครูชัยภูมิ โดยมี นายเสงี่ยม ทองละมุล รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ในการจัดประชุมฯ ครั้งนี้ เพื่อเสริมสร้างประสิทธิภาพการปฏิบัติงาน/แลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์และสร้างขวัญกำลังใจแก่บุคลากรทางการศึกษาตำแหน่งลูกจ้างประจำ ซึ่งมีผู้เข้าร่วมการประชุมฯ จำนวน 82 คน และมีทีมบริหาร สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดฯ
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024