วันที่ 4 พฤศจิกายน 2562 ณ โรงฝึกเอนกประสงค์มหาวิทยาลัยกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชัยภูมิ นายศักดิ์สว่าง สายโส รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 41 รอบคัดเลือกตัวแทนเขต 3 “ป่าโล่ใหญ่เกมส์” (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง จำนวน 10 จังหวัด ได้แก่ จังหวัดชัยภูมิ นครราชสีมา บุรีรัมย์ มุกดาหาร ยโสธร ร้อยเอ็ด สุรินทร์ ศรีสะเกษ อุบลราชการธานี และจังหวัดอำนาจเจริญ) ซึ่งจังหวัดชัยภูมิ ได้รับเกียรติจากรมพลศึกษา กระทรวงการท่องเที่ยงและกีฬา ให้เป็นเจ้าภาพดำเนินการฯ ระหว่างวันที่ 4-14 พฤศจิกายน 2562 ณ สนามกีฬาภายในจังหวัดชัยภูมิและจังหวัดใกล้เคียง เพื่อคัดเลือกนักกีฬาตัวแทนเขต 3 เข้าร่วมการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 61 ประจำปี 2563 ระหว่างวันที่ 15-23 มกราคม 2562 ณ จังหวัดอุดรธานี โดยมีนายณรงค์ วุ่นซิ้ว ผวจ.ชัยภูมิ เป็นประธานในพิธีเปิดฯและ ดร.มนตรี ชาลีเครือ นายก อบจ.ชัยภูมิ ในนามประธานคณะกรรมการจัดการแข่งขัน กล่าววัตถุประสงค์การจัดการแข่งขันในครั้งนี้
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024