นายไพโรจน์ พรมสอน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 เป็นตัวแทนผู้บริหาร บุคลากรทางการศึกษา ครูและนักเรียนในสังกัด เข้าร่วมทำบุญกฐินพระราชทาน สพฐ.ประจำปี 2562 และร่วมบริจาคเป็นปัจจัยจำนวน 20,000 บาท โดยมี ดร.อำนาจ วิชยานุวัติ เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นผู้รับมอบ ณ วัดโยธานิมิต (วัดโบสถ์) พระอารามหลวง อ.เมืองตราด จ.ตราด
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024