วันที่ 12 พฤศจิกายน 2562 นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบหมายให้ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเพิ่มทักษะด้านอาชีพแก่นักเรียนครอบครัวยากจนที่ไม่ได้เรียนต่อหลังจบการศึกษาภาคบังคับ พร้อมนี้ ได้กล่าวต้อนรับคณะวิทยากรซึ่งเป็นวิทยากรจากสำนักงานพัฒนาฝีมือแรงงานชัยภูมิ, ศึกษาธิการจังหวัดชัยภูมิ, พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดชัยภูมิ และจัดหางานจังหวัดชัยภูมิ
โดยมี ผู้บริหารสถานศึกษาและครูแนะแนวโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ในสังกัด 45 โรงเรียน รวม 90 คน เข้าร่วมประชุมสัมมนาในครั้งนี้ ทั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนจากครอบครัวยากจนที่ไม่ได้เรียนต่อหลังจบการศึกษาภาคบังคับ มีทักษะอาชีพและพัฒนาเป็นแรงงานมีฝีมือ ที่สามารถนำไปประกอบอาชีพได้
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024