^^^^ วันอังคาร ที่ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2562 ดร.พุฒชาด จันทร์ดำ ผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ให้เกียรติเป็นประธานในการประชุมชี้แจงการเสริมสร้างประสิทธิภาพการทำงานเพื่อสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาเขตพื้นที่การศึกษาให้มีประสิทธิภาพโดยการกำหนดมาตรฐานและติดตามประเมินผลของเขตพื้นที่การศึกษาและเพื่อการบริหารจัดการองค์กรสู่ความเป็นเลิศ การบริหารจัดการศึกษาที่มีประสิทธิภาพและยกระดับสัมฤทธิผลการบริหารและการจัดการศึกษา โดยมีคณะกรรมการฝ่ายประสานงานโครงการเข้าร่วมประชุม อาทิ นายปุรเชษฐ์ มธุรส ผอ.โรงเรียนเขตพื้นที่การศึกษาอำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน ,นางดารารัตน์ ผิวผัน ผอ.โรงเรียนเขตพื้นที่การศึกษาอำเภอขุนยวม,นายชาญณรงค์ บุตรเวียงพันธุ์ ผอ.โรงเรียนบ้านป่าลาน,นายเสกสรร ศรีแสวง ครูโรงเรียนบ้านห้วยหมีศรีสวัสดิ์และนางแสงเดือน พิศไหว นักวิชาการศึกษาชำนาญการพิเศษ ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ///ธีรธิดา พรหมมาแบน รายงาน+++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024