วันที่ 23 พฤศจิกายน 2562 สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เป็นเจ้าภาพจัดกิจกรรมการแข่งขัน “กีฬาสานสัมพันธ์สามัคคี 4 เขตพื้นที่การศึกษาชัยภูมิ” ครั้งที่ 2 ประจำปี 2562 ณ ศูนย์เยาวชนเทศบาลเมืองชัยภูมิ วัตถุประสงค์เพื่อประสานสัมพันธ์ระหว่างบุคลากรภายในเขตพื้นที่การศึกษาจังหวัดชัยภูมิ ส่งเสริมการติดต่อประสานงานระหว่างเขตพื้นที่การศึกษาและเพื่อความเป็นเอกภาพในการทำงานของเขตพื้นที่การศึกษาจังหวัดชัยภูมิ โดยมีนายกรกต ธำรงวงศ์สวัสดิ์ รอง ผวจ.ชัยภูมิ เป็นประธานในพิธีเปิดฯ มีนายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 กล่าวรายงานและมีนายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2/ นายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 /นายสิงห์ศักดิ์ แก้งคำ รอง ผอ.สพม.30 รักษาราชการแทน ผอ.สพม.เขต30 พร้อมด้วยคณะบุคลากรในสังกัด สพป.ชัยภูมิ เขต 1,2,3 และ สพม.เขต 30 เข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันฯ ซึ่งการแข่งขันฯ จะจัดเป็นประเพณีต่อไปทุก ๆ ปี แต่ละเขตพื้นที่การศึกษาหมุนเวียนกันเป็นเจ้าภาพและในปี 2563 สพป.ชัยภูมิ เขต 2 จะรับเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันฯต่อไป
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024