นายสุชน วิเชียรสรรค์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39 ประธานเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ประจำปีการศึกษา 2562 ระดับมัธยมศึกษาจังหวัดพิษณุโลก กลุ่ม 2 “วิชาการก้าวนำ หัตถกรรมก้าวหน้า เด็กเหนือพัฒนา ภูมิปัญญาสู่สากล” สำนักงานคณะกรรมการการศึกษขั้นพื้นฐาน ได้เริ่มจัดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ตั้งแต่ปี พ.ศ.2455 จนถึงปัจจุบันเป็นครั้งที่ 69 ซึ่งโรงเรียนวังทองพิทยาคมเป็นเจ้าภาพดำเนินการจัดการแข่งขันในครั้งนี้ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความรู้ความสามารถในทางวิชาการศิลปะการแสดง และทักษะด้านวิชาชีพ และเพื่อคัดเลือกตัวแทนนักเรียนในระดับเขตพื้นที่การศึกษา พิษณุโลก กลุ่ม 2 เข้าร่วมการแข่งขันระดับภาคเหนือ ณ จังหวัดสุโขทัย และที่สำคัญเป็นการสะท้อนให้เห็นถึงความสามารถของนักเรียนในด้านความรู้ ทักษะกระบวนการ ความคิดริเริ่มสร้างสรรค์และเปลี่ยนเรียนรู้ซึ่งกันและกัน โดยมีโรงเรียนร่วมการแข่งขันทั้งสิ้น 13 โรงเรียน ประกอบด้วย โรงเรียนบางกระทุ่มพิทยาคม โรงเรียนเนินกุ่มวิทยา โรงเรียนเนินมะปรางศึกษาวิทยา โรงเรียนวังโพรงพิทยาคม โรงเรียนไทรย้อยพิทยาคมโรงเรียนสฤษดิ์เสนาพิทยาคม โรงเรียนทรัพย์ไพรวัลย์วิทยาคม โรงเรียนน้ำรินพิทยาคม โรงเรียนวังพิกุลวิทยศึกษา โรงเรียนเนินสะอาดวิทยาคม โรงเรียนบ้านกลางพิทยาคม โรงเรียนหนองพระ และโรงเรียนวังทองพิทยาคม กำหนดจัดแข่งขันระหว่างวันที่ 26 – 27 พฤศจิกายน 2562 ณ สนามการแข่งขันโรงเรียนวังทองพิทยาคม อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ร่วมกิจกรรมวันต่อต้านยาเสพติดโลก ประจำปี 2567 - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาวิทยากรแกนนำเพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาศักยภาพการจัดการเรียนรู้เพื่อเสริมสร้างความฉลาดรู้ของผู้เรียนตามแนวทางการประเมินระดับนานาชาติ (PISA) - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ประชุมการพัฒนาประสิทธิภาพ คุณภาพ มาตรฐานการปฏิบัติราชการและบริหารจัดการศึกษา ครั้งที่ 3/2567 - 27 มิถุนายน 2024