วันที่ 28 พฤศจิกายน 2562 นายประทีป ศิลปเทศ รองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมจิตอาสา วปร.904 โรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ ณ หอประชุมรวมใจครูชัยภูมิ สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ซึ่งจัดโดยงานยุวทูตความดี โรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ ผู้เข้ารับการอบรมฯประกอบด้วยนักเรียนชั้นป. 4-6 จำนวน 1,139 คน และคณะครูสายชั้นป.4-6 จำนวน 43 คน และนายเสงี่ยม ทองละมุล รอง ผอ.สพป.เขต 1 ได้ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดฯ โดยนายใบบุญ บุญทน ผอ.โรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ กล่าวว่าวัตถุประสงค์ในการอบรมฯในครั้งนี้ เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมฯ มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับจิตอาสา วปร.904 และปลุกจิตสำนึกให้กับนักเรียนและครูให้มีคุณธรรม จริยธรรม มีความจงรักภักดีเทิดทูนสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ มีความรัก ความสามัคคี ปฏิบัติหน้าที่ด้วยความซื่อสัตย์สุจริตและเห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวม พร้อมทั้งเป็นเครือข่ายด้านความมั่นคงในการแก้ปัญหาของชาติบ้านเมืองให้เจริญก้าวหน้าอย่างยั่งยืน และได้รับความอนุเคราะห์คณะวิทยากรในการบรรยายรณรงค์ปลุกจิตสำนึกจากศูนย์ต่อสู้ป้องกันภัยทางอากาศกองทัพบกที่ 2 ค่ายสุรนารี อ.เมือง จ.นครราชสีมา
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024